Skip to content
วันที่ 29 มกราคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามการดำเนินกิจกรรมภายในแปลงปลูกข้าวโพดหวาน ให้เป็นไปตามการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี (Good Agricultural Practices : GAP) โดยแปลงปลูกข้าวโพดของเกษตรกรอยู่ในช่วงระหว่างการเก็บเกี่ยว มีการปฏิบัติตามข้อกำหนด การเก็บเกี่ยวและการปฏิบัติหลังการเก็บเกี่ยวที่ถูกต้องตามมาตรฐาน GAP และมีการจดบันทึกข้อมูลกิจกรรมทางการเกษตรเป็นปัจจุบันเป็นไปตามข้อกำหนดทั้ง 8 ข้อ ณ หมู่ที่ 3 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/01/325399_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/01/325400_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/01/325401_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/01/325402_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 40
Skip to content