Skip to content
วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบ้านลี่ ในการติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP)ปี 2567 ของนางสมจิต นวลคล้าย เกษตรกรผู้ปลูกอินทผาลัม พื้นที่ 5 ไร่ โดยเกษตรกรได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดของมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี นอกจากนี้ทางเจ้าหน้าที่ได้ทำการ จัดเก็บข้อมูลต้นทุนการผลิตและมูลค่าผลผลิต พร้อมทั้งให้คำแนะนำในเรื่องของการจดบันทึกข้อมูลแปลง และการเก็บผลผลิตตามข้อกำหนด เพื่อปรับปรุงข้อแนะนำในการตรวจประเมินแปลงครั้งต่อไป ณ หมู่ 5 ตำบลบ้านลี่ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__135970819_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__135970821_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__135970822_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__135970823_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__135970824_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 41
Skip to content