Skip to content
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เยี่ยมเยียนนายสันติพงษ์ ประพฤติธรรม เกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการพัฒนาเกษตรกรปราดเปรื่อง (Smart Farmer) ปี 2567 เกษตรกรมีกิจกรรมการปลูกพืชแบบผสมผสาน พืชหลักที่ทำการเพาะปลูกได้แก่ ฝรั่ง พบการทำลายเพลี้ยแป้งตามใบอ่อนเล็กน้อย ทั้งนี้สำนักงานให้การสนับสนุนบิวเวอร์เรียในการควบคุมการระบาดเพลี้ยแป้ง และไตรโครเดอร์มาในการป้องกันโรคจากเชื้อรา ณ หมู่ที่ 3 ตำบลขยาย อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 46
Skip to content