วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยนางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฎิบัติการ ติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรพร้อมทั้งให้คำแนะนำในการปลูกพืชแก่เกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 กิจกรรมพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรสู่มาตรฐาน GAPจำนวน 2 ราย ได้แก่ นางสมจิต นวลคล้าย ผู้ขอรับรองมาตรฐาน GAP ในแปลงปลูกอินทผลัม ในพื้นที่ตำบลบ้านลี่ และนางสาวลัคนา ขวัญเมือง ผู้ขอรับรองมาตรฐาน GAPในแปลงปลูกมะม่วง ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา