วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน เข้าร่วมจัดทำแผนพัฒนาหมู่บ้านประจำปี พ.ศ.2567 พื้นที่ หมู่ 1-2 ตำบลบ้านม้า เพื่อร่วมประชาคมและสนับสนุนข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินการจัดเวทีประชาคม ทั้งนี้ได้ประชาสัมพันธ์ รับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร และประชาสัมพันธ์โครงการหยุดเผาในพื้นที่ทางการเกษตร และขอความร่วมมืองดทำนาต่อเนื่อง (งดการปลูกข้าวนาปรังครั้งที่ 2) ณ วัดป่ายางทอง หมู่ที่ 1 ตำบลบ้านม้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา