Skip to content
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยนางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน เข้าพบนายมานิตย์ สุขประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเสาธงเก่า เพื่อติดตามการดำเนินงาน และแนวทางในการพัฒนาการเรียนรู้ของกลุ่มยุวเกษตรโรงเรียนวัดเสาธงเก่า โดยทางโรงเรียนมีการวางแผนในการปรับพื้นที่ในโรงเรียนสำหรับทำเป็นศูนย์เรียนรู้ด้านเศรษฐกิจพอเพียง ซึ่งจะเริ่มดำเนินการเพาะปลูกพืชในประมาณช่วงเดือนพฤษภาคม 2567 นี้ ณ โรงเรียนวัดเสาธงเก่า ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/331791_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/331792_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/331793_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/331794_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 44
Skip to content