วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลพุทเลาเพื่อรับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกรผู้ปลูกพืช ปี 2567 และให้คำแนะนำในการใช้น้ำหมักชีวภาพการปรับปรุงบำรุงดิน พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์รณรงค์การหยุดเผาเศษวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรในพื้นที่เกษตรโดยใช้วิธีการไถกลบตอซังเพื่อเพิ่มอินทรีย์วัตถุในดินทดแทนการเผาตอซัง ณ องค์การบริหารส่วนตำบลพุทเลา ตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา