Skip to content
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร และนายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามกลุ่มวิสาหกิจชุมชนฟาร์มไส้เดือนน้องไนท์ โดยปัจจุบันกลุ่มมีการดำเนินกิจกรรมอย่างต่อเนื่อง มีการจำหน่ายมูลไส้เดือนแท้ 100% และมีพ่อ แม่พันธุ์ สายพันธุ์ AF ซึ่งจำหน่ายทั้งปลีกและส่ง ช่องทางการจำหน่ายมีทั้งหน้าร้านและมีลูกค้ามารับเพื่อนำไปจำหน่ายต่อ และได้ประชาสัมพันธ์สินค้าผ่านทางช่องทางออนไลน์ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนฟาร์มไส้เดือนน้องไนท์ หมู่ที่ 2 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26624003_0-551x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26624006_0-567x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26624005_0-581x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26624007_0-572x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26624008_0-584x1024.jpg)
ผู้เข้าชม : 50
Skip to content