Skip to content
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ติดตามเยี่ยมเยียนการดำเนินงาน และแนวทางในการพัฒนาการเรียนรู้ของกลุ่มยุวเกษตรกรโรงเรียนวัดผึ่งแดด โดยทางโรงเรียนมีศูนย์เรียนรู้ด้านเศรษฐกิจพอเพียง ประกอบกิจกรรมทางการเกษตรต่างๆ เช่น การปลูกผัก ไม้ผล เลี้ยงไก่ไข่ เลี้ยงปลา โดยทางสำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหันพร้อมที่จะสนับสนุนกิจกรรม หรือองค์ความรู้ต่างๆทางด้านการเกษตร ร่วมบูรณาการกับทางโรงเรียน ผ่านทางการดำเนินงานกลุ่มยุวเกษตรกรต่อไป ณ โรงเรียนวัดผึ่งแดด อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138412041_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138412043_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138436610_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138436612_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138436613_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__138436614_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 58
Skip to content