Skip to content
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ติดตามเยี่ยมเยียน Young Smart Farmer จำนวน 2 ราย คือนางสาวโสภณา โชติกำจรเวช ดำเนินกิจกรรมทางการเกษตร คือปลูกข้าว มะม่วง และผักสวนครัว และนายเสกสรร กองแก้ว ดำเนินกิจกรรมทางการเกษตรคือ ทำนา ปลูกกล้วยกล้าว้า และมะนาว โดยนำมะนาวไปจำหน่ายภายในชุมชน และเป็นการลดรายจ่ายในครัวเรือน ได้นำความรู้จากการอบรม Young Smart Farmer มาใช้ในการเกษตร ณ ตำบลบ้านขล้อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26673170_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26673172_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26673158_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__26673161_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 68
Skip to content