วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ประชาคมผู้ปลูกข้าวนาปรับ ปี 2566/67 เกษตรกรหมู่ 1-5 ตำบลบ้านขล้อ พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์การหยุดเผาพื้นที่ทางการเกษตร ขอความร่วมมืองดทำนาต่อเนื่อง (งดการปลูกข้าวนาปรังครั้งที่ 2) ณ ศูนย์การเรียนตำบลบ้านขล้อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา