Skip to content
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567
- นายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน เข้าร่วมจัดทำแผนพัฒนาหมู่บ้านประจำปี พ.ศ.2567 พื้นที่ หมู่ 3 และหมู่4 ตำบลทางกลาง เพื่อร่วมประชาคมและสนับสนุนข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินการจัดเวทีประชาคม ทั้งนี้ได้ประชาสัมพันธ์ รับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร และขอความร่วมมืองดทำนาต่อเนื่อง (งดการปลูกข้าวนาปรังครั้งที่ 2) และถ่ายทอดความรู้เรื่องการผลิต-ขยาย สารชีวภัณฑ์ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ เพื่อสามารถนำไปใช้จัดการศัตรูพืช โรคพืช กับโครงการถนนกินได้ ในแผนพัฒนาหมู่บ้านต่อไป ซึ่งมีสมาชิกศูนย์และเกษตรกรในพื้นที่ได้เข้าร่วมจำนวน 30 ราย ณ ศาลากลางหมู่บ้าน หมู่ 3 และที่ทำการกำนันหมู่ 4 ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__7847944_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__7847946_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__7847947_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__7847948_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/S__7847949_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 43
Skip to content