วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการระบาดของศัตรูพืช พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ติดประกาศเผยแพร่การระบาดเกี่ยวกับโรคพืชและแมลงศัตรูพืช คือ เพลี้ยไฟตระกูลแตง หนอนชอนใบ เพลี้ยจักจั่นมะม่วง ราน้ำค้างพืชตระกูลแตง และไรสี่ขามะพร้าว เพื่อให้สมาชิกศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนหรือเกษตรกรในพื้นที่ได้รับทราบการแจ้งเตือนการระบาดในพื้นที่ และสามารถนำไปปฏิบัติภายในแปลงปลูกต่อไป ณ ศูนย์จัดการศัตรูพืชประจำชุมชน (ศจช) ณ หมู่ที่ 5 ตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา