Skip to content
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลม้า ในการติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP) ปี 2567 และโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ (5 ประสาน) ของนางประมวล กาแก้ว ปัจจุบันเกษตรกรได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดของมาตรฐานการปฎิบัติทางการเกษตรที่ดี และได้รับรองมาตรฐาน GAP(กล้วยน้ำว้า) เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และนอกจากนี้เกษตรกรได้ปฏิบัติตามแนวทางเกษตรทฤษฎีใหม่ มีการวางแผนการผลิต ทำให้มีผลผลิตจำหน่ายทุกวัน โดยมีทั้งกล้วยน้ำว้า ไม้ผลอื่นๆตามฤดูกาล พืชผักสวนครัว สร้างรายได้เสริมให้กับเกษตรกรวันละ 300-500 บาท โดยทางเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหันจะประชาสัมพันธ์ผลผลิตของเกษตรกรผ่านช่องทางต่างๆต่อไป ณ หมู่ 1 ตำบลบ้านม้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 52
Skip to content