Skip to content
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการระบาดของศัตรูพืช พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ติดประกาศเผยแพร่การระบาดเกี่ยวกับโรคพืชและแมลงศรัตรูพืช คือ หนอนกอ ข้าว เพลี้ยจักจั่นมะม่วง โรคราน้ำหมาก หนอนหัวดำมะพร้าว ด้วงงวงมะพร้าว และ เพลี้ยไฟพริก เพื่อให้สมาชิกศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนหรือเกษตรกรในพื้นที่ได้รับทราบการแจ้งเตือนการระบาดในพื้นที่ และสามารถนำไปปฏิบัติภายในแปลงปลูกต่อไป ณ ศูนย์จัดการศัตรูพืชประจำชุมชนตำบลเสาธง ณ หมู่ที่ 5 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 56
Skip to content