วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ประชาคมผู้ปลูกข้าวนาปรัง ปี 2566/67 เกษตรกรหมู่ 1-3 ตำบลบางเพลิง พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์การหยุดเผาพื้นที่ทางการเกษตร ขอความร่วมมืองดทำนาต่อเนื่อง(งดการปลูกข้าวนาปรังครั้งที่ 2) ณ วัดบางเพลิง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา