วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567
- นายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ให้บริการรับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ผู้ปลูกข้าวนาปรัง ปี 2566/67 พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์การหยุดเผาพื้นที่ทางการเกษตร ขอความร่วมมืองดทำนาต่อเนื่อง(งดการปลูกข้าวนาปรังครั้งที่ 2) ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 5 ตำบลหันสัง และวัดทางกลาง ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา