Skip to content
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อจัดประชาคมตรวจสอบ/รับรองข้อมูลเกษตรกรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิตนาปรัง 2566/67 ในพื้นที่หมู่ที่ 1 และ 5 ตำบลเสาธง พร้อมทั้งถ่ายทอดความรู้ในการใช้ผลิตเมตาไรเซี่ยม และวิธีการนำเมตาไรเซี่ยมมาใช้ในการควบคุมแมลงศัตรูพืช และได้ประชาสัมพันธ์รณรงค์หยุดเผาเศษวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรในพื้นที่เกษตรกรรม เพื่อควบคุมปัญหาค่าฝุ่นละออง pm 2.5 ให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมประชาคมในครั้งนี้ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 5 ตำบลเสาธง อำเภอบาปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/335993-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/335999-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/336000_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/02/336001_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 42
Skip to content