- วันพฤหัสบดีที่ 26 ตุลาคม 2566 นายพิธาน แจ้งเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบ้านแพรก ร่วมสัมมนาพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเกษตร ผู้รับผิดชอบงานภัยพิบัติธรรมชาติ ผ่านระบบออนไลน์ Zoom meeting ณ ห้องประชุม สำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ ทราบถึงหลักเกณฑ์ วิธีการและเงื่อนไข ตามระเบียบกระทรวงการคลังว่าด้วยเงินทดลองราชการเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน และแนวทางการให้ความช่วยเหลือเกษตรกรผู้ประสบภัยพิบัติด้านการเกษตร โดยมีนางอัญชลี สุวจิตตานนท์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมการเกษตร เป็นประธาน