- วันศุกร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2566 นายพิธาน แจ้งเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบ้านแพรก พร้อมด้วยนางสาวศิริพร สินโพธิ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก จัดประชุมคณะกรรมการ ศพก. – แปลงใหญ่ ครั้งที่ 2/2567 ดำเนินการภายใต้โครงการระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ กิจกรรมระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่
มีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรค และข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน โดยมีคณะกรรมการเข้าร่วมประชุม จำนวน 10 ราย ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก จังหวัดพระนครศรีอยุธยา