- วันอังคารที่ 7 พฤศจิกายน 2566 นางสาวศิริพร สินโพธิ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก พร้อมด้วยนางมาลี สิงห์ทา ประธานแปลงใหญ่พืชผัก ตำบลสองห้อง เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการเครือข่าย ศพก.-แปลงใหญ่ ระดับจังหวัด ครั้งที่ 2/2567 เพื่อรับฟังการดำเนินงานภายใต้ระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ และติดตามผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค ในการดำเนินงาน ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยข้าวพระนครศรีอยุธยา ตำบลหันตรา อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา